या जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना 25% अग्रीम पिक विमा वाटप सुरू… Crop insurance update

Crop insurance update: यावर्षी कमी झालेल्या पावसामुळे मराठवाड्यातील जालना जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांना त्यांच्या खरीप पिकांचे, विशेषतः सोयाबीन आणि कापूस पिकांचे मोठ्या प्रमाणात नुकसान झाले आहे. परिणामी, राज्य सरकारने प्रधानमंत्री खरीप पिक विमा योजनेच्या माध्यमातून बाधित शेतकऱ्यांना २५ टक्के आगाऊ पीक विमा मंजूर करून हा आर्थिक भार कमी करण्यासाठी उपाययोजना सुरू केली आहे.

विशेषत:, सोयाबीन पीक विम्यामध्ये 48 पात्र महसुली मंडळांचा समावेश असेल, तर कापूस पीक विमा जिल्ह्यातील आठ मंडळांपर्यंत विस्तारित केला जाईल. उल्लेखनीय म्हणजे, पीक विमा कंपनीने जिल्ह्यातील पात्र महसूल मंडळांमध्ये वितरणासाठी 175 कोटी रुपयांची तरतूद केली असून, वितरण प्रक्रिया दिवाळीपूर्वी संपणार आहे. जालना जिल्ह्याचे प्रतिनिधी बबनराव लोणीकर यांनी संबंधित मंडळांसाठी उपरोक्त विमा योजना सुलभ करण्यासाठी पीक विमा कंपनीच्या मान्यतेची पुष्टी केली. (Crop insurance update)

या सरकारी निर्णयाचा परिणाम म्हणून, प्रदेशातील शेतकऱ्यांना महत्त्वपूर्ण आर्थिक दिलासा मिळाला आहे, ज्यामुळे त्यांना त्यांच्या शेतीच्या नुकसानीचा प्रभाव कमी करता येईल.

Leave a Comment