old pension scheme: जुनी पेन्शन बाबत नवीन अपडेट, कर्मचाऱ्यांना आशेचा कंदील मिळाला

old pension scheme latest news: कर्मचारी अद्याप जुनी पेन्शन योजना पूर्ववत करण्याच्या मागणीत व्यस्त आहेत. कर्मचाऱ्यांचे जुने पेन्शन बहाल करण्याच्या मागणीबाबत विविध राज्यांतून बातम्या येत आहेत. त्यामुळे कर्मचारी पुन्हा एकत्र येण्याची आशा आहे. जुन्या पेन्शनच्या मागणीसाठी बिहारमधील दरभंगा येथे आज काळा दिवस साजरा केला जात आहे. मंगळवारी, उत्तर प्रदेशातील प्रयागराज येथे, जुनी पेन्शन योजनेशी संबंधित मागण्यांबाबत सर्व शिक्षक कर्मचारी कल्याणकारी संघटनेच्या वतीने खासदार केसरी देवी पटेल यांना निवेदन देण्यात आले.

दरभंगामध्ये कर्मचारी काळे बिल्ला लावून काम करतील old pension scheme news

प्रसारमाध्यमांनी दिलेल्या वृत्तानुसार, बिहारमधील दरभंगा येथे आज जिल्ह्यातील नवीन पेन्शन अंतर्गत समाविष्ट शिक्षक, कर्मचारी आणि अधिकारी राष्ट्रीय आंदोलनाच्या राज्य संघटनेच्या स्थापनेसाठी जुन्या पेन्शनच्या बाजूने कामाच्या ठिकाणी काळे बिल्ला लावून शांततेत काम करतील. बिहार. तो काळा दिवस म्हणून साजरा करतात. संघटनेचे जिल्हा माध्यम प्रभारी कम प्रवक्ते संजित झा सुमन म्हणाले की, काळा दिवस यशस्वी करण्यासाठी शिक्षक, अधिकारी व कर्मचाऱ्यांना आवाहन करण्यात आले आहे.

हे पण वाचा: Kisan Credit Card Eligibility 2023: जानिए कौन बनवा सकता है किसान क्रेडिट कार्ड, देखे इसके लाभ

जुनी पेन्शन पूर्ववत करण्यासाठी खासदारांना निवेदन

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, याआधी मंगळवारी ऑल टीचर्स एम्प्लॉईज वेलफेअर असोसिएशन (ATEWA) ने उत्तर प्रदेशातील प्रयागराज येथील खासदाराच्या निवासस्थानी निवेदन सादर केले. नॅशनल मूव्हमेंट फॉर ओल्ड पेन्शन स्कीम (NMOPS) चे राष्ट्रीय अध्यक्ष विजय कुमार बंधू यांच्या आवाहनानुसार घंटा बजाओ कार्यक्रमाचे आयोजन करण्यात आले होते. त्याअंतर्गत जुनी पेन्शन पूर्ववत करण्याची मागणी निवेदनात करण्यात आली.

पंतप्रधान आणि अर्थमंत्र्यांना पत्र लिहिण्याचे आश्वासन दिले

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, खासदार म्हणाले की, तिला शिक्षक, कर्मचारी आणि अधिकाऱ्यांच्या वेदना समजतात. पंतप्रधान आणि अर्थमंत्र्यांना पत्र लिहून ती मागणी करणार आहे. संघटनेच्या पदाधिकाऱ्यांनी सांगितले की, जुनी पेन्शन हा देशातील 80 लाख कर्मचाऱ्यांचा घटनात्मक अधिकार आहे. केंद्र सरकारने त्याची अंमलबजावणी करावी.

संघटनेच्या पदाधिकाऱ्यांनी नवीन पेन्शन योजनेला शाप असल्याचे सांगून त्याअंतर्गत वेगवेगळी पेन्शन दिली जात असल्याचे सांगितले.

शासनाचे नवीन नियम आता या लोकांची पेन्शन होणार बंद

old pension scheme latest news

येथे क्लिक करा

Leave a Comment