Kisan Credit Card Eligibility 2023: जानिए कौन बनवा सकता है किसान क्रेडिट कार्ड, देखे इसके लाभ

Kisan Credit Card Eligibility 2023: किसान क्रेडिट कार्ड (Farmer) शेतकऱ्यांना आर्थिक सहाय्य देऊन कृषी क्षेत्राच्या विविध पत गरजा पूर्ण करण्यासाठी सुरू करण्यात आले. किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) बनवणे पूर्वीपेक्षा सोपे आणि अधिक किफायतशीर झाले आहे!

Kisan Credit Card Eligibility 2023 शेतकऱ्यांसाठी किसान क्रेडिट कार्ड (Kisan Credit Card) उपलब्ध करून देण्याची प्रक्रिया सुलभ करण्यासाठी, अधिकाधिक शेतकऱ्यांनी त्याचा लाभ घ्यावा आणि कोणतीही चिंता न करता शेती करावी यासाठी बँकेच्या कागदपत्रांवरील विविध प्रकारचे शुल्क काढून टाकण्यात आले आहे.

Kisan Credit Card Eligibility 2023

Kisan Credit Card Eligibility 2023

Kisan Credit Card Eligibility 2023

बँका शेतकऱ्यांसाठी किसान क्रेडिट कार्ड जारी करतात. (Farmer) खते, बियाणे, कीटकनाशके इत्यादी शेतीशी संबंधित वस्तूंच्या खरेदीसाठी शेतकऱ्यांना कर्ज उपलब्ध करून देणे हे सरकारचे उद्दिष्ट आहे. किसान क्रेडिट कार्ड (Kisan Credit Card) अंतर्गत घेतलेले कर्ज स्वस्त आहे जर कर्जाची वेळेवर परतफेड केली गेली.

KCC Scheme चे फायदे

  • कृषी, मत्स्यपालन आणि पशुसंवर्धनाशी संबंधित कोणतीही व्यक्ती किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) मिळविण्यास पात्र आहे.
  • शेतकरी स्वत: शेती करतो किंवा दुसऱ्याची जमीन असो, तो त्याचा फायदा घेऊ शकतो.
  • किमान वय 18 वर्षे आणि कमाल 75 वर्षे असावे.
  • जर शेतकऱ्याचे वय 60 वर्षांपेक्षा जास्त असेल, तर सह-अर्जदार देखील आवश्यक असेल, ज्याचे वय 60 वर्षांपेक्षा कमी असेल.
  • शेतकऱ्याचा फॉर्म भरल्यानंतर तुम्ही पात्र आहात की नाही हे बँक कर्मचारी पाहतील!
  • त्यानंतरच तुम्हाला किसान क्रेडिट कार्ड (Kisan Credit Card) जारी केले जाईल!

Kisan Credit Card साठी पात्रता

कोणताही शेतकरी किसान क्रेडिट कार्ड (Kisan Credit Card) साठी अर्ज करू शकतो. त्याच्याकडे शेतीची कागदपत्रे असली पाहिजेत. यासोबतच भाडेकरू शेतकरी (Farmer), तोंडी भाडेपट्टेदार आणि भागधारक देखील अर्ज करू शकतात. या लोकांशिवाय, किसान क्रेडिट कार्ड (Kisan Credit Card) इतर कोणत्याही व्यक्तीसाठी बनवलेले नाही!

Kisan Credit Card

किसान क्रेडिट कार्ड (KCC) द्वारे कर्ज मिळविण्यासाठी, अर्जदार एसबीआयच्या वेबसाइटवरून फॉर्म डाउनलोड करू शकतो किंवा एसबीआय शाखेतून फॉर्म गोळा करू शकतो. आवश्यक माहिती भरल्यानंतर आणि फॉर्म सबमिट केल्यानंतर, एक खाते उघडले जाते ज्यामध्ये योजनेअंतर्गत कर्ज हस्तांतरित केले जाते.

एचडीएफसी बँक आणि युनियन बँक किंवा फेडरल बँक देखील योजनेअंतर्गत कर्ज देतात (Kisan Credit Card) एचडीएफसीसह इतर खाजगी क्षेत्रातील बँका अर्जदार शेतकऱ्याचा क्रेडिट स्कोअर, शेतीची कागदपत्रे, पीक उत्पादन, उत्पन्न इत्यादी तपासल्यानंतरच (Farmer) रक्कम अर्जदाराच्या खात्यात हस्तांतरित केली जाते.

Leave a Comment