Crop insurance पिक विमा भरलेल्या शेतकऱ्यांना हेक्टरी 14,500 हजार रुपये अनुदान मिळू लागले यादीत नाव पहा

Crop insurance survey list: “या दहा जिल्ह्यातील 12 लाख शेतकरींना खरीप पिकाच्या प्रमुख वाणिज्यिक पिकांसाठी विमा पात्र आहेत, आणि या दहा जिल्ह्यातील गावांनुसारची यादी जाहीर झाली आहे. या विमेच्या योजनेमुळे शेतकरी सदस्यांना पिक विमा आणि पिकाच्या नुकसानांच्या भरपाईसाठी सुविधा दिली जाते, आणि या सोमवारपासून नुकसान भरपाई शुरू होईल.

आपल्या खात्यात नुकसानाची रक्कम जमा केल्याची आवश्यकता नसल्याची आनंदाची बातमी आहे. आपल्याला आपल्या आधार कार्डद्वारे तपासून घेतल्यास, कोणत्या जिल्ह्यातील आणि कोणत्या गावातील शेतकरी या खरीप पिकाच्या विमेच्या योजनेसाठी पात्र आहेत, याची माहिती आपल्याला मिळवण्याची संधी आहे.”

crop insurance यादीत नाव चेक करा

Crop insurance updats “प्रिय शेतकरी मित्रांनो, सप्टेंबर आणि ऑक्टोबर २०२२ मध्ये होणार्या अतिवृष्टीने आणि पुरामुळे घडलेल्या मोठ्या प्रमाणातील नुकसानाची भरपाईसाठी १२ लाख शेतकरींना प्रत्येकाने १३,६०० रुपये मिळणार आहे.

या दहा जिल्ह्यांतर्गत प्रभावित शेतकरींना प्रति हेक्टर तीन हेक्टर मर्यादेत १३,६०० रुपये नुकसान भरपाई मिळवण्यात येईल.

crop insurance new list update या नुकसानातील कृषी पिकांच्या नुकसानाच्या परतफासाठी राज्यपाल प्रतिसाद निधी आणि राज्य सरकारच्या निधीतून निश्चित केलेल्या दराने वापरण्यात येईल.

विभागीय आयुक्त, पुणे आणि औरंगाबाद यांच्यामुळे १,२०० कोटी रुपयांच्या निधीची मंजूरी घेतली आहे आणि या निधीच्या माध्यमातून कृषी विमा कंपन्यांना वितरण केला जाईल.”

यादीत नाव चेक करा

Leave a Comment