SBI New Update महत्वाची बातमी! खातेदारांनो बँक खाते बंद होणार…

SBI New Update आज या पोस्टमध्ये, आपल्याला भारतीय स्टेट बँकेच्या (एसबीआय) सर्व खातेदारांसाठी एक महत्त्वाची बातमी मिळणार आहे. ही महत्त्वपूर्ण माहिती आपल्याला पूर्णपणे सविस्तरपणे दिली जाईल.

SBI New Update मित्रांनो, आपल्याला सांगता आहे की, देशातील सर्वात मोठी सार्वजनिक बँक म्हणजे सरकारी स्टेट बँक ऑफ इंडिया (एसबीआय) आहे. आपल्याला या बँकातील किंवा आपल्या घरातील सदस्यांच्या खात्यात खाते असल्याची किंवा नसल्याची माहिती असल्याची आपल्याला असेल तर ही बातमी अत्यंत महत्त्वाची आहे. यात्रेच्या सर्व खातेदारांना आपल्याला एक गंभीर सूचना दिली आहे.

SBI New Update स्टेट बँक ऑफ इंडिया कडून वारंवार आपल्या खातेदारांना सुरक्षेच्या दृष्टीने अलर्ट पाठवून सावधान केले जाते यामध्ये एसबीआय बँकेचा म्हणजेच स्टेट बँक ऑफ इंडिया चा मुख्य उद्देश हा आपल्या सर्व खातेधारकांचे पैसे सुरक्षित ठेवणे हा आहे. अशातच एसबीआय बँकेच्या सर्व खातेदारांसाठी केंद्र सरकारच्या प्रेस इन्फॉर्मेशन हिरोनी एक अलर्ट जारी केला आहे.

भारतीय स्टेट बँकेच्या खातेदारांना त्यांच्या बँकेसोबतच्या नोंदणीकृत म्हणजेच बँकेसोबत चा रजिस्टर मोबाईल नंबर वर एक संदेश म्हणजेच मेसेज प्राप्त होत आहे तुमचे बँक खाते बंद करण्यात आले आहे अर्थात संशयास्पद हालचालीमुळे तुमचे बँक खाते तात्पुरते बंद केले आहे हा एक प्रकारच्या फेक मेसेज तुम्हाला पण आला असेल तर सावध व सतर्क रहा.

देशात बीजेपीलायझेशन झपाटाने वाढत असतानाच, सायबर क्राईमनं मोठ्या प्रमाणात वाढ झालेली आहे. त्याच्या पर्यायी, खोट्या बातम्यांच्या वाढीसह, दुरुस्तीतपणे केंद्र सरकारची सत्यता पडताळणारी एजेंसीने प्रेस इन्फॉर्मेशनपर्यंत पसरवलेली आहे. त्यांच्या बँक खात्यातील धनप्राप्तींसाठी काही पैसे काढून घेत आहेत; अद्याप किंवा त्याच्या संदेशाच्या माध्यमातून एक मेसेज सर्व बँकेच्या खातेदारांना पाठविला गेला आहे.

त्यात सुचले आहे की नियमित चरित्राने तुमचे बँक खाते वर्तनात आहे, परंतु हजेरीने त्याचे स्थगित करण्यात आले आहे. तुमच्या बँक खात्याची पुन्हा चालना करण्यासाठी, या मेसेजमध्ये आहे की लिंकवर क्लिक करून प्राप्त करा. इतरप्रकारे, तुमचे बँक खाते सुस्पष्टपणे बंद केले जाईल.

तुमच्या बँकेच्या कामांसाठी कोणत्याही प्रकारचे वापरु नका. तुम्ही याच्यात कोणालाही दिलेले नाही, पण देशातील सर्व एसबीआय बँकेच्या खातेदारांना तुमच्याकडून एक संकेत आहे. हे इशारा देण्याचा मतलब आहे की स्टेट बँक ऑफ इंडियाच्या नावाने पाठवलेले हा SMS पूर्णपणे खोटा आणि अपवादपूर्ण आहे. यात्रेच्या लोकांची फसवणूक करण्यासाठी सायबर मेसेज पाठवला जातो, आपल्याला याची खात्री आहे. त्यामुळे, सतर्क रहा.

जर तुम्हाला अशा प्रकारचे मेसेज ईमेल आले असते किंवा जर तुम्ही सायबर फसवणूकात पडले असते, तर तुम्ही report.phishing@sbi.co.in ह्या एसबीआय बँकच्या ईमेल आयडीला तक्रार नोंदवू शकता. इतरप्रकारे, केंद्र सरकारच्या सायबर हेल्पलाइन क्रमांक 1930 वर कॉल करून तुमची तक्रार नोंदवू शकता.

SBI New Update

अधिक माहितीसाठी येथे क्लिक करा

Leave a Comment